เด็กไทยในเมลเบิร์น melboure

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า ><

พอดีว่าเรากำลังจะรอประเทศเปิดเพื่อไปเรียนภาษาที่เมลเบิร์น เราอยากจะรู้ว่าการใช้ชีวิตในเมลเบิร์นยากมั้ยคะ เพราะว่าเราไปคนเดียวค่ะ เลยมีกลัวๆอยู่บ้าง แล้วขอสอบถามการเรียนในห้องเรียนหน่อยค่ะ ว่าการเรียนในห้องยากมั้ยทีชเชอร์ใจดีมั้ย ขอคำแนะนำจากเด็กไทยในเมลเบิร์นนะคะ ว่าควรเตรียมอะไรแล้วอะไรที่ควรรู้ไปบ้าง แล้วปรับตัวใช้เวลานานมั้ยคะ แล้วเรื่องเพื่อนหายากมั้ยคะ ><

ขอบคุณมากๆค่ะ เเลกเปลี่ยนประสบการณ์กันได้ค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่