การเดินทาง ขึ้นรถ ขอความรู้

ตั้งเเต่เกิดมาไม่เคยไปไหนมาไหนเอง ปู่ย่าไปรับไปส่งตลอด
ไม่เคยเที่ยว เคยแต่ไปทัศนศึกษาของโรงเรียน

เราควรทำยังไงดีถึงจะขึ้นรถไปต่างจังหวัดและใช้ชีวิตขึ้นรถข้างนอกได้

เราเคยไปเเล้วหลงต้องลำบากปู่จ้างคนไปรับอีก  ไม่ต้องพูดถึงเรื่องฝึกขับรถนะไม่เคยขับเองเลยกลัวเเละเป็นคนตกใจง่ายมาก

เราไม่เคยนั่ง BTS  รถไฟไม่เคย เคยเรียก grab เเพงไป พี่วินเเพงไป แท็กซี่โคตรเเพง ไม่ค่อยอยากเปลืองเงินแต่ว่าอยากเที่ยวงานหนังสือเที่ยวต่างจังหวัด ขอโทษนะคะที่โง่
รบกวนด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview