วิทยุเครื่องไหนรับดีส่งเเรง เเนะนำหน่อยครับ (ขอว.7)

กระทู้คำถาม
กล่าวคือนี่เป็นกู้ภัยเเล้วเครื่องเกามันรับเเม่ข่ายใหญ่ไม่ค่อยได้ บางทีเงียบไปเลยก็มี
ประมาณว่า เราอยู่ห่างจากศูนย์นเรนทรของจังหวัดประมาณ40กม.(กระจัด) แล้วรับไม่ได้ถ้าได้ก็โซดามาเต็ม

เลยอยากทราบว่าพอจะมีรุ่นไหนเเนะนำไหมครับ

ว.61 ล่วงหน้าครับ(ว.61=ขอบคุณ)
แสดงความคิดเห็น
Preview