สอบถามเรื่องงวดรถมอเตอร์ไซต์ กับ บริษัท เอส11กรุ๊ป ค่ะ ว่าเราค้างงวดเดือนก.พ64 นี้จะมีผลอะไรไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
ที่เราชำระไม่ได้ตามที่กำหนดเพราะเงินเดือนของเดือนกพ.64ยังไม่ออกค่ะ จนท.ก็โทรมาถามเราเลยแจ้งว่าขอเป็นวันจันทร์ที่1 มี.ค นะค่ะเงินเดือนไม่ออก จนท.ก็บอกว่าต้องเสียค่าปรับค่าติดตามทวงถามนะค่ะและจะเสียเครดิตต่างๆ เราเลยบอกไม่เป็นไรค่ะเพราะเราไม่มีเงินชำระจริงๆก็พร้อมเสียค่าปรับทั้งหมด เราเลยสอบถามว่าแล้ววันที่1 เราต้องจ่ายยอดทั้งหมดเท่าไหร่ค่ะ จนท.บอกไม่สามารถบอกได้ค่ะ ไปหายืมเงินคนอื่นมาจ่ายก่อนไม่ได้เหรอค่ะ เราก็บอกว่าไม่สะดวกค่ะแล้วจนท.ก็บอกแต่ตัดยอดวันนี้นะค่ะ เราก็ถามย้ำวันที่1 เราต้องจ่ายกี่บาทก็ตัดสายไปเลย งง.กับการบริษัทของบริษัทนี้ แล้วแบบนี้เราต้องโทรถามยอดชำระที่ไหนดีค่ะ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่