อยากเลี่ยงเพื่อนที่ขายแอมเวย์ ควรทำไง ถามจริงๆ นะไม่มีวิธีขายของที่ดีกว่านี้แล้วหรอ?

เรามีเพื่อนหลายคนทำพวกนี้อยู่ บางคนตอนเรียนมหาลัยแทบไม่พูดกันเลย เดี๋ยวนี้อยากจะนัดเจอคิดถึงตลกมาก บอกว่าลูกเราน่ารักอยากเจอ (เราไม่มีลูกนั่นหลานเราจ้ะ แค่โพสว่าลูกสาวๆ เค้าเลยเข้าใจว่าลูก ตลกมาก) คือเราปฏิเสธทุกครั้ง ควรดูให้ออกนะว่าเราไม่ได้สนใจสินค้าของคุณ คือเราขายของออนไลน์นะ เราคิดว่าวิธีขายแบบทักเพื่อนไม่ได้ผล ลองใช้วิธีเดียวกับแม่ค้าออนไลน์ดู เช่นเปิดเพจ ไลฟ์ขายของ ทำคลิปรีวิวสรรพคุณของ ทำ Line@ เปิดช้อปใน shopee / lazada ลงโฆษณาใน Facebook / google เราไม่เคยทำพวกนี้เป็นนะ ที่แรกอ่ะ เราศึกษาเอาเอง ดูจากคลิปใน youtube เสิชเอาก็เจอ คนทำคลิปสอนเยอะมากๆ เลยนะ หัดลองใช้วิธีใหม่ๆ ดู ไปหาคนที่เค้าอยากซื้อจริงๆ ดีกว่าไปยัดเยียดให้คนที่ไม่อยากซื้อของๆ คุณ ถามจริงนะ การทำขายของพวกนี้รวยจริงหรอ รวยกี่คนกันเชียว มันคือโฆษณาชวนเชื่อกันทั้งนั้น ลัทธิล้างสมอง คนที่รวยคืออิคนบนๆ หัวคุณนั่นแหละ คนล่างๆ ทักเพื่อนจนเพื่อนเกลียดทั้งคณะก็ยังไม่รวย แนะนำลองหาอย่างอื่นทำดู เข้าอินเตอร์เนต ลองเสิชดูนะ มีอาชีพอิสระ ที่ทำแล้วก็หารายได้ ได้เช่นกัน โดยไม่ต้องมาโดนเพื่อนรังเกียจเมื่อนัดเจอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่