ซื้อรองเท้าวิ่งจาก supersport ใส่เดินไป1วัน สินค้าชำรุด จะขอเปลี่ยนหรือเคลมได้มั้ยคะ?

เราได้ไปซื้อรองเท้าวิ่งจาก supersport ใน central มาค่ะ เป็นช่วงลดราคาค่ะ เเล้วทีนี้เราได้มีใส่ออกไปเดินเเละวิ่งเบาๆหน้าบ้าน1วัน ระยะทางไม่เกิน 2 กิโลเมตร พบว่ารองเท้าลื้นมากไม่เกาะพื้นถนน วิ่งเเล้วไถล(ทั้งๆที่เป็นรองเท้าวิ่ง) พอเรากลับมาดูที่บ้านพบว่าพื้นรองเท้าตรงที่เป็นดอกยางมันหักบางซี่ค่ะ(เหมือนว่าเป็นรองเท้าลดราคาเก็บมานาน พื้นมันไม่ยืดหยุ่นเเล้ว มันน่าจะกรอบเเล้วตามความคิดเราพอใส่นิดหน่อยเเล้วลายดอกยางหักเลยค่ะ) ป้ายราคาเราตัดไปเเล้วเเต่ยังเก็บไว้อยู่พร้อมใบเสร้จกับกล่องรองเท้าค่ะ ปล.อันนี้เพิ่งซื้อมาไม่ถึง7วันนะคะ รบกวนพี่ๆเเนะนำหน่อยค่า กรณีเเบบนี้เราสามารถไปเคลมหรือเปลี่ยนได้มั้ยคะ

เพิ่มเติมรูปนะคะ

รูปพื้นรองที่สึกค่า

อันนี้เราไม่เเน่ใจว่าที่รองเท้ามันเป็นเเบบนี้ตั้งเเต่ครั้งเเรกที่ใส่มันปกติรึเปล่าค่ะ

ใบเสร็จค่า มีเขียนว่า no refund เเต่ไม่ทราบว่าจะไปขอเปลี่ยนได้รึเปล่าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่