สั่งน้ำมูก มีเลือดปนด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ
วันนี้เราสั่งน้ำมูกแล้วมีเลือดปนด้วยค่ะ
เป็น ข้างขวาค่ะ

เมื่อ สองอาทิตย์ก่อนก็เป็นข้างขวา
แต่เป็นแบบ เอาทิชชู่ยัดแล้วมีเลือด
เราเลยไปหาหมอ
หมอส่งกล้องเข้าไปดู  บอกว่ามีแผล
อาจเพราะเราแคะจมูก
ได้ 4-5 วันไม่หาย เลยหาหมออีก
คราวนี้ ทำ เอกซเรย์กับ ctโพรงจมูก เป็น ctเครื่องของสำหรับ รพ หูคอจมูกค่ะ ก็ไม่มีอะไร
หลังจากนั้น แผลหาย ไม่มีเลือด

2-3 วันต่อมา เราเป็นหวัด อาการเหมือนแพ้เกสร ค่ะ คัดจมูก น้ำมูกไหล คันคอ ไอ จาม เสียงแหบด้วย ตอนนี้ ใกล้หายแล้ว แต่ยังมีน้ำมูก เสมหะ เกือบอาทิตย์แล้ว
วันนี้ เราเลย สั่งน้ำมูก ปกติไม่ค่อยทำค่ะ
พอดู แล้วมีเลือดปนด้วย รู้สึกกลัว
คราวก่อน เป็นแผล เลยมีเลือดคราวนี้ไม่เป็นแผลค่ะ ทำไมเลือด ถึงปนกับน้ำมูกได้ ไม่ได้เยอะนะคะ แต่หลายครั้ง
สั่งกี่ครั้งก็มีเลือดปนค่ะ
จะไปหาหมอ ก็ เมื่อ 7 วันก่อน เพิ่งไปหา 10 วันก่อนที่เป็นแผล เพิ่งส่องกล้อง ทำ ct เอกสเรย์ไป

เราควรทำไงดีคะ ไปหาหมอ หรือ ดูอาการก่อน หรือ ทำไงดีค่ะ

ขอคำแนะนำค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่