แม่ผมทำงานเป็นแม่บ้านครับ

เรื่องมีอยู่ว่าแม่ผมไปทำงานเป็นแม่บ้านที่คอนโดแห่งหนึ่ง แล้วทีนี้ พอมีมีคนย้ายเข้าย้ายออก แม่ก็ต้องไปทำความสะอาด 
ทุกวันที่แม่ไปทำงาน แม่ก็จะไปคอยเก็บของเก่าของพังบ้างที่เขาจะทิ้ง แม่ก็เก็บกลับบ้านตลอดเลยครับ ตอนนี้ของเก่าเหล่านั้นเริ่มจะเต็มบ้านไม่มีทางเดินแล้ว ของเก่าของพังที่คนอื่นทิ้งไม่เข้าใจว่าแม่จะเก็บมาบ้านทำไม เพราะถ้าพูดกับเขาเขาก็จะโกรธแล้วก็เสียใจ ผมควรทำยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่