วิธีหลีกเลี่ยงการกรีดข้อมือให้คนใกล้ตัว

สวัสดีค่ะ วันนี้มีเรื่องมาปรึกษาค่ะ คือเรามีน้องสาวแล้วน้องชอบกรีดแขนตัวเองที่ข้อมือ น้องบอกเรานะคะ และเราเองที่เป็นคนเห็น คนที่บ้านไม่มีใครทราบเลยค่ะ น้องยังอายุยังน้อยอยู่ด้วย เราไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงดี พ่อและแม่เราก็ไม่กล้าบอก กลัวเขาจะเครียดไปด้วย น้องเราเป็นคนที่ชิวๆค่ะ แต่ค่อนข้างที่จะมีความเก็บกดหรือกดดันสูง ซึ่งเราเคยเป็นแบบน้องแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่เราไม่ถึงกับกรีดข้อมือ แค่จะมีซึมๆนิดหน่อย แต่ก็เป็นประเภทที่ชอบจัดการปัญหาด้วยตัวเอง เราก็เลยอ่านหนังสือและฟังพอร์ตแคสเอา เลยช่วยได้เยอะเลย และอีกอย่างบ้านเราเป็นบ้านที่ไม่ค่อยแสดงความรักกันเท่าไหร่ด้วยค่ะ รบกวนข้อความคิดเห็นหรือคำพูดที่คิดว่าจัดการให้น้องมีความเข้าใจชีวิตมากขึ้นหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่