ขอแนวทางสอนยังไงให้น่าสนใจหน่อยค่ะแชร์ๆความคิดเห็น

ก็คือเราอยู่ม.5ค่ะแล้วได้รับมอบหมายงานๆนึงคือ เป็นงานให้ทำป้ายไวนิลและสอนน้องๆม.1 หัวข้อที่เราได้รับคือสงครามโลกครั้งที่ 1 ค่ะ เราเตรียมเนื้อหาพยายามทำความเข้าใจเนื้อหามาสักพักแล้วเราจะใช้เป็นการเล่าเรื่องแทนการอ่านจะเป็นการเล่าแบบที่เราศึกษามาแล้วเข้าใจไม่ใช่การจำค่ะ เราอยากรู้ว่าน้องๆหรือรุ่นๆเดียวกัน ส่วนมากอยากได้การสอนแบบไหนต้องมีกิจกรรมตอบคำถามไหมอีกอย่างนึงคือเรากลัวเวลาเราจัดกิจกรรมเวลาให้น้องๆห้องที่ไปสอนช่วยตอบกลัวน้องๆเงียบมากๆเลย😭แต่เราก็จะพยายามให้เต็มที่ค่ะ555555เพราะกลุ่มอื่นๆก็ได้หัวข้อต่อๆกันไปเช่น สงครามโลกครั้งที่สอง  สงคราเย็น ยุคก่อนสงครามโลก
ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยค่ะจะสอนยังไงให้หน้าสนใจจัดกิจกรรมแบบไหนดี (กลุ่มแต่ละคนแบ่งไม่เท่ากันค่ะมี 5คน 3 คน น้อยสุดคือ 2 ค่ะ ซึ่งเราเป็นกลุ่มสองคนค่ะ555555)ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะเรากับเพื่อนสองคนคิดๆไว้แล้วแต่อยากรู้ความคิดคนอื่นๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview