ตามหาเรื่องเล่าจากช่องทางวิทยุ

ตามหัวข้อครับ ผมเคยฟังเรื่องเล่าสยองจากรายการวิทยุเรื่องหนึ่ง ผมไม่ทราบว่าของคลื่นไหน ผมจำเรื่องได้ไม่ค่อยชัดเจน เรื่องประมาณว่ามีผู้ชายสองคนเช่าห้องอยู่ด้วยกัน คนหนึ่งเป็นรุ่นน้อง อีกคนเป็นรุ่นพี่ ทุกๆวันรุ่นน้องจะสังเกตุเห็นรุ่นพี่ชอบนั่งที่โต๊ะทำงานแล้วมองออกไปนอกหน้าต่าง รุ่นน้องจึงแอบดูปรากฎรุ่นพี่แอบมองสาวตึกฝั่งตรงข้ามบอกว่าชอบมานานแล้ว แล้วรุ่นน้องมีเหตุให้ต้องไปต่างจังหวัดหรือต่างประเทศนี้แหละผมก็ลืม กลับมารุ่นพี่มีอาการผิดปกติ คือไม่เปิดไฟเก็บตัวเงียบในห้องไม่ยอมเปิดหน้าต่าง พอรุ่นน้องไปเปิดม่านหน้าต่างออกก็เจอยันต์แปะเต็มหน้าต่าง ถามไปถามมา รุ่นพี่บอกสาวที่ชอบเสียชีวิตแล้ว ยันต์ก็มาแปะกันผี แล้วหลังจากนั้นก็จำเรื่องช่วงนี้ไม่ได้ครับ จำได้อีกทีทายๆเรื่องคือ สาเหตุที่ผู้หญิงที่รุ่นพี่แอบชอบเสียชีวิตคือ เขาโดนคนงานต่างด้าวบุกเข้าไปข่มขืนในห้องแล้วเขาก็ฆ่าตัวตาย
หากใครทราบชื่อเรื่อง หรือแนบคลิปมาก็ได้ครับจะขอบคุณเป็นอย่างมาก ผมอยากฟังมากค้างคาใจมานานหาไม่เจอสักที
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่