ความก้าวหน้าระหว่างงานด้านนักกำหนดอาหารกับfood science

อยากทราบเกี่ยวกับความก้าวหน้าในอาชีพที่แตกต่างกันซึ่งนักกำหนดอาหารเหมือนจะเป็นวิชาชีพ ส่วนfood scienceไม่ได้เป็น จะมีความก้าวหน้าในอาชีพ ความมั่นคงในอาชีพ ฐานเงินเดือนที่แตกต่างกัน หรือมีจุดอื่นๆที่น่าสนใจยังไงบ้างครับ แล้วถ้าต้องเลือระหว่างสองสายงานนี้เป็นคุณ คุณจะเลือกอะไรกันครับ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นของทุกคนนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่