อยากเปลี่ยนงานใหม่

สวัสดีครับ ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ "อยากเปลี่ยนงานใหม่"

ตอนนี้ผมทำงานสายธุรการอยู่บริษัท เอกชน แห่งหนึ่ง (ขอไม่ระบุชื่อบริษัทนะครับ)

ต้องบอกเลยว่าตอนนี้งานเป็นอะไรที่หายากมากสำหรับคนที่ว่างงาน แต่ผมรู้สึกว่างานที่ผมกำลังทำอยู่

ตอนเริ่มงานใหม่ๆ รู้สึกอยากตื่นเช้ามาทำงาน รู้สึกสนุก แต่ตอนนี้เริ่มไม่สนุกแล้ว รู้สึกแค่อยากให้หมดวันไปสักที

ผมเลยอยากมองหางานใหม่ แต่กังวลแค่ว่าไปที่ใหม่แล้วจะเป็นเหมือนเดิมไหม ผมผ่านทดลองงานแล้วแต่ยังไม่ได้เซ็นต์สัญญาใหม่เลย

เลยอยากได้ความคิดเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าผมควรหางานใหม่ หรือ ทนทำงานแบบไม่มีความสุขดี ?????

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่