Camry acv51 2.0G อยากเปลี่ยนเครื่องเสียงรถยนต์ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

รถ Camry acv51 2.0G ของเดิมติดรถ เสียงห่วยแตกมาก อยากอัพเกรดเครื่องเสียง

ความต้องการอยากได้ คือ
1. ไม่เน้นลำโพงงานวัด แสงสีเสียงไม่ต้อง ไม่เอาตู้ลำโพงเต็มท้ายรถ ใส่กระเป๋าเดินทางไม่ได้ ส่วนตัวไม่ฟังฮาร์ดคอร์
ปกติลำโพงที่บ้านใช้ของ Harman Kardon ฟัง Pop R&B Hip-Hop แต่ไม่ต้องขนาด EDM เบสตึ้บๆๆ กระจกสะเทือน ไม่ใช่แนวครับ
2. ลำโพงทวีตเตอร์ ไม่อยากหล่อเสา หรือติดกาวสองหน้าแปะไว้ที่คอนโซล มีตัวไหนที่ยัดลงไปในรูด้านหน้าไหมครับ
(ไม่แน่ใจว่ารถออกแบบมาให้ตรงนั้นใส่ลำโพงหรือเปล่า เห็นเป็นรูๆ คิดไปเองว่าเป็นลำโพง ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ)

3. ถ้าต้องเปลี่ยน front ด้วย พอมี front ไหนแนะนำบ้างไหมครับ
จริงๆ อยากได้แบบเรียบๆ รองรับ Apple Carplay ยิ่งดี (แต่ตัว 2.0G ของเดิมไม่มีบลูทูธ) ไม่อยากได้แอนดรอยด์แบบจอจีนแดง
ปุ่มก๊อกแก๊กๆ จอไม่ชัด สว่างแสบตา อินเตอร์เฟสไม่สวย ไม่ทราบว่าใครเคยติดแล้วสวยๆ ดูเข้ากับรถเดิมบ้างไหมครับ
4. งบประมาณไม่เกิน 50K แต่ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากให้ประหยัดสุด 20-30K จะแฮปปี้มากครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ที่วงกลมตรงสีแดง เป็นลำโพงขนาด 3 นิ้ว ครับ
อยากมีลูกเล่นเยอะ ก็ต้อง android 7"-10" + หน้ากาก
อยากเสียงดี ก็ต้อง 2 din 7"พวก pioneer alpline + หน้ากาก
ส่วนลำโพง ในงบ 4-5 หมื่น มีให้เลือกเยอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่