อยากปรับปรุงตู้เมนไฟเป็นวงจรกันดูด

สวัสดีครับ 
  ผมมีเรื่องรบกวนปรึกษาท่านสมาชิกอื่น พอดีแม่ผมแกไปสร้างบ้านที่ต่างจังหวัดหลังนึง ก็ใช้ผู้รับเหมาท้องถื่นทั่วไป 
หลังจากสร้างเสร็จ ผมไปเจอว่า ตู้คอนซูเมอร์เป็นตามรูป ไม่มีวงจรกันดูดอะไรเลย (ยี่ห้อ Schneider) 
   ผมต้องการที่จะปรับปรุงตู้นี้ให้มีวงจรกันดูด ขอคำชี้แนะหน่อยครับ ระหว่าง
1. ใส่เมนกันดูด RCBO 
2. .ใส่ลูกกันดูด RCBO 

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรเลือกวิธีการไหนดี ง่ายที่สุด และควรใช้กี่ mA และวิธีการเปลี่ยนด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่