รีวิวรถ Toyota yaris ในปัจจุบันนี้ให้หน่อยค่า

กระทู้คำถาม
คือเรามองรถไว้คันนึง คำนวณจากกำลังทรัพย์เรา ไม่ยากลำบากมากที่จะดาวน์และผ่อนยาริสสักตัว
แค่อยากมีไว้ใช้สำหรับใช้ชีวิตประจำ 
ชีวิตประจำวันสำหรับเราคือ ใช้เที่ยว ใช้เดินทาง เพราะเราชอบเที่ยวในวันหยุดจากการทำงาน ใช้ในระยะยาว ไปได้ทั่วโดยไม่กังวลเรื่องความเร็ว
วันทำงานไม่ได้ใช้รถใหญ่ค่ะ ก็นั่งวินนั่งเรือไปทำงานปกติ มีรถเพื่อเน้นเดินทางไปเที่ยว กลับตจว.
ไม่เน้นเหยียบ ไม่เน้นไว เน้นระบบความปลอดภัย ใช้ขับเรื่อยๆแต่ไปถึงที่หมาย
มีพื้นที่สำหรับจุของ ที่ไม่มากแต่ไม่น้อยจนอึดอัดเกินไป
ระดับที่ตกลงซื้อมาใช้แล้วไม่จุกจิก เดี๋ยวซ่อมเดี๋ยวแก้อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ
ในปัจจุบันนี้ที่ปี 2564 yaris สักตัวอาจจะตัวท็อปหรือรองท็อปลงมา เป็นทางเลือกที่ดีมั้ยคะ 
(จริงๆมอง jazz กับ swift ไว้ด้วย เราชอบทรงๆนี้ค่ะ หากใครชำนาญแนะนำได้นะคะ อนาคตสำหรับรถคันแรกของผญ.โง่ๆคนนึง55555)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่