เรนโงคุ ชินจูโร่ มันสิ้นหวังอะไร

เรนโงคุ ชินจูโร่ พ่อของเร็นโกคุ มันสิ้นหวังไม่พ่อ ยังด่าลูกตัวเองอีก ผมอยากรู้ว่ามันสิ้นหวังเพราะอะไร 
ผมอ่านจบ 2  3  รอบ เเล้วเเต่ก็หาไม่เจอ รวม ex ใน manga plus ด้วยเเต่ก็ยังหาไม่เจอ
ใครรู้ช้วยบอกที เเล้วบอกตอนใหน ช้วยบอกด้วยครับ งงมาก ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เหมือนผมเคยอ่านเจอมีคนอธิบายว่า

ชินจูโร่อ่านบันทึกเจอว่าขนาดระดับโยริอิจิยังไม่สามารถชนะมุซันได้
ปราณเพลิงฝึกยังไงก็ไม่สามารถเทียบปราณตะวันได้อยู่ดี
เลยเหมือนหมดไฟ ฉีกบันทึกทิ้งครับ

ในเรื่องบอกตอนไหนผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ น่าจะต้องปะติดปะต่อเอา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่