ทำไมคนที่พูดกับผมถึงชอบปวดหัวครับ?

ผมสังเกตุมานานแล้ว คนที่พูดคุยกับผมแต่ละคนมักออกอาการปวดหัวทุกที ผมเองก็ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไร ยกตัวอย่างนะครับ

..........
เขา:โอ๊ย หิวข้าว
ผม:ก็กินสิครับ จะรออะไร?
..........
เขา:เฮ้ย เลี้ยวซ้ายไม่ได้อ่ะ
ผม:จะยากอะไรก็เลี้ยวขวาสิ
..........
เขา:มีกบมั๊ยครับ?
ผม:กบอะไร กบ อ๊บๆเหรอ?
..........
เขา:โอ๊ย เงินเดือนน้อยจังไม่พอจ่ายค่าห้อง
ผม:เอ่าน่า ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลยนะ
..........
เขา:นี่ เราสวยมั๊ย?
ผม:ที่บ้านไม่มีกระจกให้ส่องเหรอครับ?
..........

นี่คือตัวอย่างที่ผมได้พูดกับคนอื่นๆ ซึ่งแต่ละคนต่างยกมือกุมขมับทั้งนั้น 
อยากรู้ว่าทำไมถึงเป็นอย่างนั้นครับ ผมว่าผมก็พูดปกตินะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่