Renovate บ้าน และต้องการใช้อินเตอร์เน็ตบ้านของ True ในอนาคต กับการเดินสายเน็ตเตรียมไว้ก่อน

สวัสดีครับทุกคน

อยากปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องการเดินสาย Internet บ้าน สำหรับผู้มีประสบการณ์น่ะครับ

คือผมกำลังทำการ Renovate บ้านอยู่ครับ และในอนาคตจะใช้บริการอินเตอร์เน็ตของ True สำหรับเน็ตบ้านน่ะครับ

อย่างไรก็ตาม ผมต้องการที่จะเตรียมความพร้อมเรื่องการเดินสายไว้ก่อน เพื่อตอนที่บ้านเสร็จแล้ว จะได้ทำการติดต่อทาง True ให้ดำเนินการลากสายจากภายนอกเข้ามาไว้ที่จุดที่กำหนด แล้วดูเรียบร้อยน่ะครับ (มีช่างดำเนินการเดินระบบไฟอยู่แล้วด้วยครับ) เพราะจากประสบการณ์บ้านเก่า ติดต่อช่างมาติดเน็ตใหม่ก็ต้องมาเจาะบ้านเดินสายใหม่แล้วดูไม่เรียบร้อย บ้านที่ renovate ไปคงจะดูเสียของไป

ไม่แน่ใจว่าผมสามารถดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ สามารถซื้อสายมาเดินไว้ก่อนเองอะไรแบบนี้ได้ไหมครับ

หากใครมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ล่วงหน้านะครับ สำหรับคำแนะนำ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่