เป็นผู้หญิงจะเรียนช่างยนต์ไหวมั้ยคะ???

คือหนูมีความฝันอยากเรียนช่างยนต์ค่ะพอไปบอกแม่แม่ก็ถามว่าจะสตาร์ทเครื่องยนต์ไหวมั้ย เพราะหนูเป็นคนตัวเล็กอ่ะค่ะหนูก็ไม่แน่ใจว่าหนูไหวมั้ยเพราะไม่เคยลอง แล้วทีนี้แม่ก็ไปบอกลุงลุงก็บอกว่าผญ.หางานยากต้องไปต่อวิศวะให้จบถึงจะมีงานทำ แบบนี้อ่ะค่ะหนูเลยอยากรู้ว่าพวกพี่ๆที่เป็นผู้หญิงสตาร์ทเครื่องยนต์ไหวมั้ยหางานง่ายมั้ย ต้องไปต่อวิศวะรึป่าว
ขอขอบคุณคำตอบและคำแนะนำล่วงหน้าเลยค่ะ🙏🏻
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview