wifi ของ router true gigatex fiber ช้ามาก ๆ ครับ ควรแก้ไขปัญหายังไงดีครับ

กระทู้สนทนา
เพิ่งเปลี่ยนมาใช้เป็นตัว gigatex ครับ คือตัว internet ที่ต่อสาย lan ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ ความเร็มโอเคดี แต่ wifi ความเร็วแย่มาก ๆ ครับ ผมใช้ iphone x คือรับสัญญาณไวไฟแบบเต็ม 3 ขีด ได้แค่ความเร็ว 1-10 ทั้ง ๆ ที่โปรคือ 500/500 อยากสอบถามว่าถ้าผมซื้อ router แล้วเอามาต่อแยกจะสามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ไหมครับ
อันนี้รูป router ที่ true ให้มาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่