บัญชีธุรกิจ ig , facebook ถูกจำกัด โปรโมทไม่ได้ ขอปรึกษาผู้รู้ช่วยหาทางแก้หน่อยค่ะ

พอดีว่าเรามี ig ที่ใช้ยิงแอดค่ะ
แล้วอยู่ดีๆมันก็เด้งว่า บัญชีธุรกิจถูกระงับ
Promotions are disabled
your account is retricted.

ซึ่งพอเข้ามาดู เพจใน facebook ที่เชื่อมกับบัญชี ig ไว้
ดันมีเจ้าของเพจ "เป็นบัญชีธุรกิจ"
(ที่เราไปผูกตอนไหนไม่รู้ เป็นบัญชีโล่งๆไม่มีข้อมูลอะไร)
โดยที่มีเฟซส่วนตัวเราเป็นผู้ดูแลเฉยๆ

ซึ่งเท่าที่รู้เราคิดว่ามันถูกระงับเพราะไม่ได้ยืนยันธุรกิจค่ะ
แต่จะให้ยืนยันก็ไม่ได้เพราะเราไม่ได้มีธุรกิจอะค่ะ TT
จะลบก็ลบไม่ได้เพราะถูกจำกัดอยู่

ลองสร้างเพจใหม่แล้วแต่พอเชื่อมกับ ig ก็มีเจ้าของเพจเป็นบัญชีธุรกิจเหมือนเดิม
เหมือนมันผูกไว้กับไอจีแล้ว อยากกลับมาโปรโมทได้โดยไม่ต้องลบบัญชีไอจี
เพราะตอนนี้ยึดไอจีเป็นหลักค่ะ เลยขอทางปรึกษาผู้รู้ตามนี้นะคะ

1. อยากลบตัวบัญชีธุรกิจออกจากเจ้าของเพจแล้วให้ไปผูกบัญชีส่วนตัวแทน ทำอย่างไรได้บ้าง
(เบื้องต้นลองพยายามแล้วแต่มันขึ้นว่าไม่ให้ลบเพราะถูกจำกัดอยู่)
2. หรือมีทางออกอย่างอื่นยังไงได้บ้างที่จะทำให้สามารถกลับมาโปรโมทลงไอจีได้
3. หรือถ้าเรายอมปล่อยไปไม่โปรโมทก็ได้(แบบปลง) แต่ก็ไม่ได้ยืนยันอะไรเหมือนกัน
สักพักมันจะลบบัญชี ig ของเรามั้ยคะ? เพราะตอนนี้เราโปรโมทไม่ได้แต่ยังใช้งานไอจีได้ปกติค่ะ
กลัวสุดคือมันจะเล่นไม่ได้เลยนี่แหละ TT
แสดงความคิดเห็น
Preview