เจาะชิ้นเนื้อที่หน้าอกมาตรวจเจ็บมากมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ ปัจจุบันจขกท.อายุ23ปี คลำเจอก้อนเนื้อที่หน้าอกเลยได้ไปทำแมมโมแกรมและอัลต้าซาวด์มาแล้วค่ะ แต่หมออยากให้ชัวร์มากขึ้นจึงจะให้เจาะชิ้นเนื้อออกมาตรวจค่ะ ระหว่างนี้จิตตกและกลัวตัวเองจะเป็นมะเร็งมากๆเลยค่ะ อยากสอบถามพี่ๆชาวพันทิปที่มีประสบการณ์เจาะชิ้นเนื้อมาตรวจว่าน่ากลัวหรือเจ็บไหมคะ แล้วผลรอนานมั้ยคะกว่าจะรู้ว่าเป็นอะไร เรากลัวผลที่จะออกมา ช่วงนี้รู้สึกจิตตกมากๆเลยค่ะ;__;
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่