คอมจอฟ้าดับบ่อยต้องแก้ยังไงคะ

Stop Code แต่ละรอบไม่เหมือนกันเลยค่ะ ถ่ายทันแค่นี้ค่ะ

แต่จอฟ้าเกิน 20-30 รอบได้แล้วในเวลา 4-5 เดือนค่ะ บางวันคือเจอไป 3-4 รอบ

ลองอัพเดท windows ไดร์เวอร์ bios เป็นตัวล่าสุดตามคำแนะนำของ Asus ก็ไม่หาย

ลอง Recovery ตามที่ Asus แนะนำหลายรอบแล้วก็ไม่หายค่ะ แบบ Recovery เสร็จปุ๊บจอฟ้าคามือไป 4 รอบติด

ลองเช็คใน myAsus ฟ้องว่าเป็นที่ Memory ทั้งส่วนจอฟ้าและ hardware เลยค่ะ

ส่งศูนย์แล้วเขาแจ้งว่า Windows เสีย  hardware ไม่เสีย แถมด้วยแบตเสื่อมค่ะ

(ยี่ห้อนี้เจอไป 2 รุ่นละค่ะที่แบตเสื่อมใน 1 ปีกว่า ทำไมเร็ว)

รับเครื่องกลับมาเปิดแค่ 1 ชม. กำลังลงโปรแกรมจอฟ้าดับอีกค่ะ Stop Code อันบนสุดเลย

ไม่เข้าใจว่าเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่ค่ะ แก้ไม่หายซักที

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่