มีเพื่อนๆคนไหนใช้ asus tuf gaming fx505dv แล้วเจอปัญหหาแแบผมไหม ?

ผมซื้อ Notebook asus tuf gaming fx505dv เจอปํญหาไฟ RGB ปุ่ม F10 กับ ปุ่ม ?  ไฟมันเพี้ยนครับ ผมปรับเป็นสีฟ้า แต่ 2 ปุ่มนี้มันออกสีเขียว ไม่ทราบว่า เป็นที่ตัวคีย์บอร์ด หรือโปรแกรมครับ และอีกปัญหาคือเวลา update bios เมื่อเครื่อง  update เสร็จมัน reboot แล้วก็จอดำไปเลยรอเป็นชั่วโมงสุดท้ายต้องกด power ค้างไว้เพื่อ restart เป็นแบบนี้ทุกรอบ ลองลง windows ใหม่ก็เหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ Hardware หรือปล่าวครับ ปล. bios v.302-v.303 ลองทั้งสอง bios เป็นเหมือนกัน มีวิธีแก้ไขมั๊ย พึ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์    

**********************ขอบคุณล่วงหน้าครับ. เม่าเศร้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่