ทำไมไปรษณีย์ส่งช้ามาก Ema

ขอเริ่มเลยนะคะ..คือเราส่งของไปตุรกี ตั้งแต่วันที่15.02.21 นี่คือการส่งครั้งแรกของเรา และก่อนส่งเราได้ศึกษามาพอสมควรว่าควรใช้ขนส่งไหน..ตอนแรกเราจะส่งกับDHL แต่ก่อนจะส่งเราก็เลยลองเข้าไปถามที่ไปรษณีย์ว่ากี่วันถึง คำตอบที่ได้คือ3-5วัน..เราจึงตัดสินจัยส่งกับไปรษณีย์ไทย..เราส่งแบบEms รวมค่าส่ง3,350บาท แต่วันนี้เราเข้าไปเช็คเลขพัสดุยังอยู่ที่"ที่ทำการฯแลกเปลี่ยนระหว่างประเทศศป.สุวรรณภมิ" คือมัน3วันแล้ว ..เราไม่ได้รีบใช้นะแต่เราแค่สงสัยว่าทำไมต้องโฆษณาเกินจริง..บางครั้งเราเลือกส่งด่วนเราก็อยากได้ด่วน..ถ้ารู้ว่าช้าแบบนี้เราเลือกส่งแบบธรรมดาไม่ดีกว่าหรอ..

#ไปรษณีย์ไทย ฝากตามให้ด้วยฝากตามให้ด้วยนะคะ

#ขอบคุณค่ะ 🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่