ความคุ้มค่าของจักรยานที่ซื้อมา ของเเต่ละคนอยู่ที่ไหนกัน??

เเน่นอนครับถ้าจะวัดเรื่องของความคุ้มค่า ไม่คุ้มค่าของจักรยานของเเต่ละคนคงไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่หลายปัจจัยที่จะบอกได้ว่าคันที่เราชื้อมาปั่น คันนี้คุ้มค่าหรือไม่ เพราะเเต่ละคนอยู่ในพื้นฐานที่เเตกต่างกัน เช่น เรื่องของงบประมาณ  บุคคลิกของการปั่น  เวลาที่ใช้ปั่น (จำนวนปี)  การซ่อมเเซม เป็นต้น

อยากให้พี่ช่วย Share ว่าความคุ้มค่าของจักรยานเเต่ละคนมัน "คุ้มค่าหรือยัง" กับตัวพี่ๆ  เเละขอบคุณพี่ๆ ที่ Share ประสบการณ์นะครับ

ขอบคุณครับ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
เมื่อเทียบกับค่าตัว
หลายท่านบอกไว้ โลละ 50 ตัง  โลละ 1 บาท
ส่วนตัวผมทำรายการตามข้างต้น พบว่า บางคันคุ้มแล้ว บางคันยังไม่คุ้ม
ปั่นมาตั้งแต่ มิ.ย.51

แต่ที่คุ้มสุดๆ คือ สุขภาพร่างกาย
หมอเตือนผมเมื่อ ปี 57 เรื่องสุขภาพทั้งความดัน หัวใจ ไต
ให้เตรียมตังไว้ ราวปี 67 อาจจะต้องผ่าตัดใหญ่

นี่ผ่านมากว่าครึ่งทางแล้ว เช็คสุขภาพทุกปี ยังทรงตัว ยังไม่เห็นว่าจะต้องทำอะไร
หมอบอกเป็นผลจากการปั่น 2 ล้อต่อเนื่องนี่แหละครับ

ไม่มีอะไรคุ้มกว่านี้อีกแล้ว
เพี้ยนดีออก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่