พวกพนักงานส่งอาหารนี้ที่บริษัทเขาไม่อบรมว่าห้ามขี่รถย้อนศรกันหรอครับ???

ตามหัวข้อเลยนะครับ
คือผมเจอพวกพนักงานส่งอาหาร(ทุกแบรนด์เลย สีชมพู สีเขียว ไรงี้)
ละแบบขี่รถกันไวมากๆขนาดเรามาถูกทางยังต้องหลบให้พวกมัน
บริษัทเขาไม่เตือนพนักงานหรืออบรมมั้งหรอครับบ้างทีขี่บนทางเท้าไรงี้เยอะ
โดนจับมาก็อ้างว่าคนทำงาน งง ใจ
ใครเจอแบบนี้หรือทำงานก็มาตอบได้นะครับว่าทำเพื่ออะไรเนอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
อยากให้แอปส่งอาหารทั้งหลาย หักคะแนน/หักเงิน/ยกเลิกพวกไรเดอร์ที่ขับแย่ๆ โดยให้ปชช.ส่งรายงานไปทางแอป ใครโดนรีพอร์ทหลายครั้งแสดงว่าขับขี่แย่จริง เผื่อพวกไรเดอร์จะขับขี่ดีขึ้นบ้าง  (คงได้แต่ฝันซินะเรา)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่