ขายดาวน์บ้านให้เพื่อนส่งต่อให้หมดใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

อยากขายบ้านส่งต่อไม่ไหวลองให้นายหน้าขายแล้วไม่ได้ เพื่อนสนใจจะผ่อนต่อแต่ไม่ได้ทำเรื่องกับธนาคารเพราะเพื่อนติดภาระเยอะกู้ไม่ผ่านขอผ่อนต่อจากเรายังใช้ชื่อเราในการผ่อนต่ออยากถามว่า
1.เราต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการทำสัญญาระหว่างเราเพื่อความสบายใจ
2.ระยะการผ่อนกับธนาคารเหลืออีก25ปี สมมุติว่าเราเป็นอะไรไป เพื่อนจะไปดำเนินการเรื่องบ้านต่อได้ไหมคะ
     ....ขอบคุณค่ะ.....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่