ทำไมเรือดำน้ำ ถึงถูกเรียกว่า โลงศพใต้น้ำ หรอคะ

พอดีดูซีรีส์เรื่องหนึ่งมา แต่นานมากแล้ว จำไม่ได้คะว่าเรื่องอะไรคะ มีตัวละครซึ่งพูดภาษาอังกฤษแต่แปลเป็นซับได้ประมาณว่า เจ้าเรือดำน้ำ ก็เหมือนโลงศพใต้น้ำ แต่ในความคิดเรา เราคิดว่าเรือดำน้ำนี้เป็นเรือที่เทพมากๆ ซ่อนตัวเก่ง ดำดิ่งสู่ก้นมหาสมุทรยากที่ใครจะหาเจอ อาวุธทำลายล้างก็ประสิทธิภาพสูงอย่างเช่นตอปิโด แม้แต่เรือพิฆาตก็ต้องหวั่นเกรง เรียกได้ว่าครบเครื่องยากที่หาคู่ต่อสู้ต่อกรได้ แต่เพราะใดถึงได้เรียกว่า โลงศพใต้น้ำ หรอคะ สงสัยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่