[CR] ใส่ mask ให้ตัวเองแล้ว อย่าลืมใส่ mask ให้ผิวหน้าด้วย Fresh Kombucha Facial Treatment Essence

สวัสดีค่าทุกคนนน คิดถึงการรีวิว skincare มากๆ
วันนี้ลีแจนจะมาพูดถึงสกินแคร์ตัวนึง ที่เหมาะกับเราช่วงนี้มากๆ
เพราะว่าทั้งฝุ่น ทั้งไวรัสต่างๆ เยอะมาก ไปไหนมาไหนก็ต้องใส่ Mask ตลอด 
แต่ว่าอย่าลืมนะคะว่ายังมีผิวเราบางส่วน ที่ต้องเจอมลภาวะอยู่เหมือนกัน
กระทู้นี้ลงทุนมากก ถึงขั้นเปิดเหม่งให้ดูเลย
ไม่กี่วันมานี้ แจนได้ลอง
Fresh Kombucha Facial Treatment Essence มาค่ะ
ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่ค่อยจะเจอ Essence ที่ถูกใจสักเท่าไหร่เลย 
แต่ตัวนี้สรรพคุณเขาครอบคลุมมากๆ สำหรับแจน
ตัวนี้หลักๆ เขาเป็นน้ำตบที่ช่วยดูแลสุขภาพผิวหน้า 
พร้อมทั้งปกป้องผิวหน้าของเราจากมลภาวะต่างๆที่เราเจอในชีวิจประจำวัน 
โดยเฉพาะพวก PM2.5 นี่แหละตัวดีเลย
อีกทั้งยังให้ความชุ่มชื้น ช่วยให้ผิวเรียบเนียนและแลดูสดใสขึ้น 
ปรับสีผิวให้มีความสม่ำเสมอขึ้นด้วยนะคะ
วิธีใช้ ก็ง่ายมากๆ แจนใช้ประมาน 3-4 หยด วอมที่มือเล็กน้อย จากนั้น
 ก็ตบเบาๆที่ใบหน้า เหมือนน้ำตบปกติเลย
แจนจะใช้หลังโทนเนอร์นะคะ โทนเนอร์จะเหมือนเป็นการปรับสภาพผิวและเปิดผิวให้พร้อมรับการบำรุงลำดับต่อๆไปด้วยค่ะ
ส่วนใครไม่มีโทนเนอร์ก็ใช้หลังล้างหน้าได้เลยค่ะ
เอาจริงๆช่วงก่อนนั้นผิวพังมากก พังจริง ไม่ใช้แสตนอิน
ออกข้างนอกก็เจอฝุ่น เจอไวรัส อยู่ในบ้านก็หน้าคอม (ยิ่งวันแดงเดือด สิวยิ่งมา T_T)
อันนี้แจนลองถ่ายหลังจากที่ใช้ได้ 4 วัน ก็จะเห็นได้ว่า สิวก็เริ่มแห้งแล้ว 
ผิวมีความชุ่มชื่นขึ้นมากๆ
แบบว่าเงากับแดดเลย 5555 แต่ว่าไม่เหนียวนะคะ (แจนใช้ประมาน 3-5 หยดนะคะ)
สบายหน้ามากๆ ชอบกลิ่นด้วย ชาๆ สบายๆเลยค่ะ
ใช้ต่อไปเรื่อยๆ จะเป็นยังไง ไปดูกัน
อันนี้คือปัจจุบัน หลังจากใช้พี่ Fresh มาสักพัก 
(แจนใช้ควบคู่กับยาแต้มสิวด้วยนะคะ)
ก็คือ ผดเล็กๆ แทบไม่มีแล้ว แต่ว่ายังพอมีรอยอยู่บ้าง 
บริเวณหน้าผากแต่ไม่แดงเลย
แจนว่า เขาปกป้องผิวเราได้ดีมากๆ และก็ชุ่มชื่นขึ้นมากๆ ผิวดูเนียนขึ้นกล้องมากก
สุดท้ายผลลัพธ์จะขึ้นกับสภาพผิวแต่ละบุคคลเนาะ แต่ละคนสภาพผิวไม่ได้เหมือนกัน
ดังนั้น แนะนำให้ลองก่อนนะคะ ว่าแพ้รึเปล่า
(แจนเองก็แพ้ง่าย แต่ว่าอันนี้ไม่แพ้นะคะ) 
ส่วนใครที่สนใจ ราคาจะอยู่ที่ 2,900 บาท (150 ml.)
สำหรับวันนี้ลาไปก่อนนะคะ
Byee <3
ชื่อสินค้า:   Fresh Kombucha Facial Treatment Essence
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่