เรื่องรักแร้ที่กวนใจ

สวัสดีค่ะ วันนี้ขออนุญาตมาแชร์ประสบการณ์ เกี่ยวกับรักแร้เจ้าปัญหานะคะ

ต้องเกริ่นก่อนค่ะว่า ย้อนไปสมัยเด็กน้อย ชอบเอามีดโกน มาโกนขนรักแร้ ในขนฝณะที่ก็ไม่ได้มีขนใดๆ พอเริ่มโตขึ้น ปรากฏว่ามีขนอ่อนๆขึ้นเยอะพอสมควร เป็นขนฟูๆ จึงตัดสินใจใช้วิธีโกน เพราะแหนบถอนแล้วขนขาดหมด และใช้วิธีนี้มาตลอด แต้หลังๆ ก็สลับไปทั้งโกนทั้งถอน

และอีก 1 อย่างคือ เราเป็นนักกีฬาจึงพยายามสรรหา อะไรมาทารักแร้ ทั้งเพื่อกลิ่นตัว และ ระงับเหงื่อ สรุปคือ เลือกที่จะใช้โรลออนลูกกลิ้ง และใช้มาต่อเนื่องเป็น 10 ปี

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ปัญหารักแร้ มันทำให้ความมั่นใจด้านนี้หายไปหมด เพราะรักแร้มีความคล้ำ ขนหนา เป็นตุ่มหนังไก่ สารพัดปัญหา จึงเริ่มอยากรักษาจิงจัง

เลยมีการลองดังนี้
1.ส่องตามเพจที่ขายผลิตภัณฑ์ครีมรักแร้ขาว ลองสั่งมาใช้ ก็ไม่ได้ผล แถมยังคงมีกลิ่นตัว

2.เปลี่ยนยี่ห้อโรลออนเป็นแบบไม่มีแอลกอฮอล์ ก็รักแร้มีเหงื่อเหนอะหนะ

3.จึงตัดสินใจลองไปเรเซอร์ แต่มันได้ผลแค่เรื่องขนขึ้นช้า แต่ว่ากลายเป็นมีขนคุดเยอะมาก ลองทำไป 2 คลอส คลอสละ 76++
ได้แค่ขนขึ้นช้า แต่ยังคงคล้ำมาก แม้จะใช้ครีมของหมอที่คลีนิคแล้ว

4.ตอนนี้ลองมาใช้ครีมตัวนึง + กัยใช้แป้งระงับกลิ่นกาย เพื่อเลี่ยงการใช้โรลออน ตั้งใจจะลองดูซัก6 เดือน(นานไปมั้ย)555

ตอนนี้มึนไปหมดแล้วค่ะ ไม่รุ้จะแก้ปัญหายังไง ใส่ชุดอะไรก้อลำบาก ชุดที่ชอบ ใส่ไม่ได้เลย เพราะมีข้อจำจัดเรื่องรักแร้

เพื่อนๆมีอะไรแนะนำหน่อยมั้ยคะ ที่เคยใช้แล้งเห็นผล

ปล. จะพลีชีพลงรูปให้ดูนะคะ ก่อนหน้าที่ใช้วิธีต่างๆ ไม่ต่างจากรูปแรก แต่รูปที่ลงให้ คือวิธีสุดท้าย 7 วันค่ะ

ขอแนวทางและประสบการณ์จากเพื่อนๆด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview