สอบถามเรื่องจะตกแต่งภายในตึกแถวเป็นที่พักอาศัยด้วยครับ

1.ตึกผมสองชั้นเนื้อที่ประมาณ80ตารางเมตร ค่าออกแบบเค้าคิด 80*2เปล่าครับ เพราะมีสองชั้น แล้วราคากลางๆคิดอัตรายังไงครับ
2.ควรจ้างนักออกแบบภายในต่างหาก หรือ เอามาจากบริษัทที่ก่อสร้างเลยครับแบบไหนดีกว่ากัน ในใจผมก็อยากให้จ้างทีเดียวจบทุกขั้นตอนเดียวเลย
3.คนที่จบสถาปนิกสามารถออกแบบภายในได้ทุกคนเปล่าครับ ที่เรียกมันฑนากรนี่ใช่สถาปนิกเปล่าครับ แล้วเราจะทราบได้ยังไงครับ
4.ผมอยู่ยโสธร ถ้าจ้างบริษัทจาก กรุงเทพ เค้าจะมาเปล่าครับ หรือควรจ้างบริษัทที่อยู่แถวอีสานจะดีกว่า เพราะผมหาข้อมูลในเนทบริษัทที่ชอบมีแต่อยู่ใน กทม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่