ขอความรู้เริ่องการสกรีนเสื้อหน่อยครับ

ผมสั่งเสื้อสกรีนมา 2 ตัว จากคนละร้าน 

ร้าน 1 

ร้าน 2 

ของร้าน 1 รู้สึกว่า สีมันจมไปกับเนื้อผ้าเลย เอามือไปจับก็ 
รู้สึกว่าสัมผัสเนื้อผ้า แต่ของร้าน 2 คือจับแล้วไม่รู้สึกถึงเนื้อผ้าเลย สากๆเหมือนสัมผัสพลาสติกหรือยางอยู่ ซึ่งเสื้อสกรีนแบบ 2 ส่วนมากมักจะลอกง่าย 

คำถามคือสองแบบนี้สกรีนต่างกันยังไงครับ 
ถ้าผมไปสั่งสกรีนเสื้อ ต้องสั่งแบบไหน
ถึงจะได้แบบเสื้อของร้าน 1
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่