ซื้อ Ipad Air4 แล้วเอาเงินที่เหลือไปซื้อ Notebook ธรรมดาๆ แทนดีกว่าซื้อ Macbook Air เครื่องเดียวไหม

คือตอนแรกเราคิดว่า จะซื้อ Macbook Air ค่ะ เพราะรู้สึกชอบในตัวแบรนด์อยู่แล้ว แต่ว่ามาอ่านๆดูแล้วคิดว่า Macbook ดูจะสิ้นเปลืองงบประมาณเกินความจำเป็นที่เราต้องใช้ค่ะ เลยเลือกไปลงทุนกับ Ipad Air4 เพราะเลคเชอร์ได้ ทำงานออกแบบได้(เราเรียนนิเทศศาสตร์ค่ะ) แล้วเอาเงินที่เหลือ ไปซื้อ Notebook ธรรมดาๆ ไม่เกิน20000 ไว้พิมพ์งานต่างๆ +นู่นนี่นั้นแทน แต่อีกใจเราคือก็รู้สึกว่า อยากใช้ Macbook มากกว่าอยู่ดีค่ะ เพราะที่บ้านมีคอมที่เป็น windows แล้วเรารู้สึกว่าไม่ค่อยได้ใช้ทำอะไร ส่วนใหญ่ก็ทำหลายๆอย่าง บนมือถือมากกว่าอีก ละคนรอบตัวๆหลายๆคนที่ใช้Macbook ไม่ว่าจะpro หรือ air  ก็รู้สึกว่า เขาก็ใช้แค่ทำงานพิมพ์เอกสาร ไว้เรียนออนไลน์ ทำงานกราฟฟิคเล็กๆน้อยๆ ที่เรารู้สึกว่า notebook ธรรมดาก็ทำได้ เราจึงเลือกที่จะไปลงทุนกับ Ipad Air แทนเพราะดูจะคุ้มค่ามากกว่า เราจึงอยากทราบความคิดเห็นเพื่อนๆว่า มันดีไหมคะ ที่เราจะลงทุนไปกับ ipad รุ่นที่ดีๆหน่อย แทนที่จะไปลงทุนกับ Macbook ที่ทำงานได้มากกว่า Ipad  ขอบคุณความคิดเห็นทุกๆคนนะคะ🙏🏼🙏🏼
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ipad gen8 + nb
หรือ  air4+ pc
สองแบบนี้ดีกว่าแมคเครื่องเดียวครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่