อาการเหมือนคนท้อง แต่ตรวจ 3 ครั้งก็ขึ้นขีดเดียวค่ะ มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมค่ะ่

คือว่าเรามีลูกแล้วตอนนี้ 2 คน หัวปีท้ายปี เลยค่ะ พอคลอดคนแรก หลังจากประจำเดือนมาก็คุมด้วยการกินยาคุมกำเนินแต่คนที่ 2 ก็โผล่มาเพราะทะลุยาคุม หลังคลอด ก็คุมด้วยวิธีฉัดยาคุมแบบ 3 เดือน  มาถึงตอนนี้จะ 3 ปีแล้ว แต่ว่าเดือนที่ผ่านมา มีอาการเหนื่อยง่าย แต่ตัวบวมขึ้น ทั้งๆ ที่กินเท่าเดิม เหมือนเดิม นน.ตอนนี้ 68  แต่ก็คิดว่าคงทานข้าวมือดึก ก็ไม่คิดอะไรแต่ มาสังเกตช่วงนี้ว่าท้องมันออกเยอะมาก ออกเหมือนไม่ใช่คนอ้วน กลางวันจะเหมือนอ้วนปกติ แต่ตกกลางคืน ท้องออก และตึงหนังท้องมาก เหมือนคนท้อง 4-5 เดือน บางที นั่งหลังค่อม เหมือนมีอะไรดิ้นในท้อง สงสัยก็เลยตรวจ ตรวจถึง 3 ครั้งก็ขึ้นขีดเดียว  มันจะมีโอกาสตั้งครรภ์ไหมค่ะ หรือเราคิดไปเอง😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่