นานๆจะเจอ แฟนบอลอินโดด่าทีมในไทยลีก

ที่มาของการด่าก็คือ อุทัยธานี 0-2 ลำปาง เอฟซี - ท็อดด์ เฟอร์เร ทีมชาติอินโด เปิดตัวกับทีมเป็นครั้งแรกแม้ว่าเขาจะได้ลงสนามในนาทีที่ 95 ก็ตาม ... น่าเสียดายที่ริวัลโดไม่มีเวลาเพียงพอที่จะได้สัมผัสกับลูกบอล, ผู้ตัดสินเป่าหมดเวลาตอนที่ท็อดด์เพิ่งจะได้ลงสนามไปเพียงไม่กี่วินาทีเท่านั้น 

ประมาณว่า ทีมชาติอินโดถูกเปลี่ยนตัวไปเพื่อแทคติกการใช้เวลา ได้อยู่ในสนามไม่กี่วินาที คนอินโดบางส่วนก็รู้สึกไม่พอใจ

ความเห็นบางอันนะครับ เอาเฉพาะที่ว่ามานะครับ ความเห็นที่เฉยๆก็มีนะครับ ไม่ใช่ว่ามาอย่างเดียว

คห.1 โค้ชอวดดี
คห.2 โค้ชไม่มีศีลธรรม
คห.3 ช่างน่าอัปยศอดสู
คห.4 สโมสรไทยอวดดีเสียจริงๆ ไม่ให้ลงซะเลยยังดีกว่า
คห.5 แย่มากๆทำให้เขาเสียชื่อเสียง
คห.6 มันคือการดูถูก ไม่ให้ลงซะเลยยังจะดีกว่า

ที่มา kwamkidhen.com

คิดว่ายังไงกันบ้างครับ โค้ชทำถูกหรือผิดครับ ที่ว่ากันมากๆอาจจะเพราะเป็นทีมชาติด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่