ไม่อยากเลี้ยงหมาไว้ในกรง เพราะแค่ขี้ไม่เป็นที่

สัวสดีค่ะ พอดีว่าเราเลี้ยงชิวาว่า ตัวเล้กมากกก ปกติก็เลี้ยงแบบปล่อยอยู่ในบ้านค่ะ เลี้ยงมาได้4-5ปีแล้วพอดีปีที่ผ่านมาต้องไปอยุ่หอ กลับบ้านมาพบว่าคุณแม่เลี้ยงแบบในกรง แล้วให้เหตุผลว่าน้องขี้ไม่เป็นที่ 😭😭😭😭😭😭 ปกติเราเก็บขี้น้องเเง แต่คือเราพยยฝึกให้ขี้เป็นที่เป้นทางแล้วแต่ไม่ได้ผลมีใครพอจะแนะนำอะไรได้มั้ยคะ อยากให้น้องเป็นอิสระอีกครั้ง ทุกวันนี้คือปล่อยเฉพาะที่เราอยุ่ข้างล้าง แต่ส่วนมากเรียนออนไลน์ในห้องอ่ะค่ะเลยออกมาดูไม่ได้ ช่วยหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่