ทำไมคนที่มีรายได้กลาง/สูงบางคนถึงยังเลือกใช้ taxi/grab ในชีวิตประจำวัน แทนที่จะซื้อรถส่วนตัวคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ อะไรคือเหตุผลที่เลือกใช้บริการรถสาธารณะมากกว่าการซื้อรถขับเองคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รวมถึงคนที่มีรถส่วนตัวใช้อยู่แล้วแต่ยังเลือกใช้ taxi / grab แทนที่จะขับรถเองด้วยค่ะ พอดีจะนำข้อมูลไปทำการวิจัยต่อค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
มีรถเป็นภาระครับ
ความคิดเห็นที่ 9
หลายคนไม่ชอบการขับรถครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่