มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการอัพเดท ios ค่ะ?? มือใหม่ iphone แนะนำทีค่ะ

กระทู้คำถาม
เพิ่งมาใช้ iphone ไม่กี่เดือนค่ะ ขอสอบถามดังนี้

1. เครื่องเพื่อนเรา มันจะมีเตือนเวลา มี ios ใหม่มา แต่ของเราไม่มีอะไรเตือนเลยค่ะ ต้องเข้าที่ setting ไปดูเอง ทำยังไงให้เตือนคะ?

2.ตอนก่อนอัพ ios เราไม่ได้เปิดwifi แต่พออัพเสร็จ ทำไมเครื่องเราเปิด wifi???
แสดงความคิดเห็น
Preview