[สอบถาม] ซื้อสินค้าบน iTunes จ่ายผ่านบิล AIS

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ รบกวนสอบถาม AIS และผู้รู้ครับ

ผมกำลังพิจารณาเปลี่ยนการจ่ายเงินค่าสมาชิก Netflix และค่าสินค้าต่างๆ ใน iTunes Store มาจ่ายรวมกับเบอร์ AIS รายเดือน อยากสอบถาม AIS เป็นข้อๆ ดังนี้ครับ

1) AIS มีการจำกัดวงเงินสูงสุดสำหรับการใช้จ่ายบน app store ไว้ที่กี่บาทต่อเดือน

2) ยอดค่าใช้จ่ายจาก app store และ Netflix จะถูก AIS คิด VAT แบบ on top ด้วยหรือไม่ หากถูกคิด VAT เพิ่ม ผมจะได้เลือกตัดเงินผ่านบัตรเครดิตเหมือนเดิมครับ

ขอบพระคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview