วิธีไหนผลัดเซลล์ผิวเซลล์ขี้ไคลโดยที่ไม่ต้องขัดหรือสครับบ้างคับ

เป็นคนที่สครับผิวทุกอาทิตย์คับ อาทิตย์ละครั้งก่อนนอน ใช้ผงสมุนไพรขัดคับ หลังใช้แล้วก็ทาบำรุงทุกครั้งตลอดคับ แล้วก็ไม่ได้ออกแดดเลยคับ ผิวกับคล้ำเอาคล้ำเอาคับ เป็นปีคับที่สครับมา ตอนนี้เลยเปลี่ยนเป็นเดือนละครั้งดูคับ ว่าจะเป็นเหมือนเดิมไหม สครับทั้งหน้าทั้งตัวพอๆกันคับ ทาบำรุงเต็มที่ แต่ก็ยังคล้ำเหมือนเดิมคับ เลยอยากทราบว่า วิธีไหนบ้างผลัดเซลล์ผิวโดยที่ไม่ต้องขัดหรือสครับคับ ทั้งผิวหน้าและผิวกาย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่