จะสามารถ ดึงข้อมูลในตาราง Excel ออกมาแสดงในตารางได้อย่างไรครับ

กระทู้คำถาม

จะเห็นในตารางตัวอย่าง ผมอยากทราบว่า ต้องใช้สูตรอะไร ถึงจะสามารถ พิมที่ด้านบน ที่เป็นตาราง 4 ช่อง แล้วค่าที่ตรงตามตาราง จะมาแสดงในช่อง C3 ครับ รบกวนด้วย อย่างตัวอย่าง C2 = 0.766 B3=22 C3= ต้องเท่ากับ 0.772 ตามในตาราง แต่เราจะสามารถใช้สูตรอะไรได้บ้าง เพื่อที่เราจะได้ไม่ต้องมานั่งไล่หา ค่าในตาราง แต่ใช้การพิมตัวเลขแค่ในช่องด้านบน เพื่อให้แสดงค่าในตารางครับ รบกวนสอบถามผู้รู้ รบกวนผู้รู้เข้ามาให้ข้อมูลด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่