กล้องโน๊ตบุ๊คไม่ทำงานตอนใช้ Zoom หรือ Google Meet

กระทู้คำถาม
โน๊ตบุ๊คที่ผมใช้อยู่เป็น Asus TUF Gaming A15 ซื้อมาได้ประมาณ 2 เดือน
ผมมีปัญหาเรื่องกล้องของโน๊ตบุ๊คครับ บางครั้งก็เปิดได้ บางครั้งก็ไม่พบกล้อง
ที่มีปัญหาอย่างเห็นได้ชัดคือตอนใช้ Zoom หรือ Google Meet เพราะผมต้องใช้ในการสอบสัมภาษณ์ออนไลน์
เวลาเข้าร่วมประชุมคือกล้องมันก็ไม่เปิด พอผมกดเปิดมันก็บอกว่าไม่พบกล้อง, กรุณาตรวจสอบว่ากล้องเชื่อมต่ออยู่
ผมลองเปิดห้องประชุมเองกล้องก็ทำงานได้อยู่นะครับ แต่พอลองกดปิดกล้อง แล้วกดเปิดใหม่มันก็เป็นเหมือนเดิมเลยครับ 
ผมก็เข้าไปตั้งค่าแล้วก็อนุญาตการเข้าถึงผมแล้ว มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ
ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่