ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการสตรีมครับ

คือพวก แชท พวกการแจ้งเตือนทั้งหมด หลอดดาว หลอดโดเนทที่ขึ้นบนหน้าจอสตรีมมันมี Dialog Facebook ว่าว่ากรุณาล็อกอินผมก็พยายามล็อกอินแล้วมันก็ไม่เกิดอะไรขึ้น ให้ภาพมันเล่าเรื่องดีกว่าครับ ผมเชื่อว่าปัญหาเนี่ยมันไม่ค่อยมีใครหรืออาจจะมีผมที่เป็นคนเดียวแล้วมันหาวิธีแก้ยากมากเพราะไม่มีใครตอบได้เลยครับ คือคือมันขึ้นแบบนี้ใน OBS ครับ

เว็บที่ผมใช้เอาแชทขึ้นก็คือเว็บ StreamLabs ซึ่งซึ่งผมลองล็อกอินเข้าแล้วปกติมันจะต้องขึ้นรูปโปรไฟล์กับชื่อเฟสแต่มันไม่ขึ้น แล้วผมสังเกตมาหลายครั้งแล้วว่า Facebook ผมเนี่ยมันชอบเด้งออกแล้วก็ให้เข้าสู่ระบบใหม่อยู่เรื่อย เหตุการณ์นี้มันเกิดขึ้นวันที่ผมสตรีมเสร็จแต่ผมก็ไม่ได้เอะใจอะไรจนกระทั่งวันต่อมาที่ผมสตรีมมันมี Dialog พวกนี่มันขึ้นมาเต็มเลยจนคนดูในสตรีมทักว่า "เกิดอะไรขึ้นทำไมมีอะไรขึ้นเต็มหน้าจอพี่เลยอะ" ผมก็เลยงงไปหมดครับไม่รู้จะไปถามใครดีหรือว่าปัญหามันจะมาจากเว็บเราเซอร์ครับ? ใครรู้ช่วยตอบผมทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview