ผลทดสอบ 5G ของ True ปะทะ AIS

กระทู้สนทนา
เนื่องด้วยโดนเพื่อนขิงมา เจ็บใจนักแล เพี้ยนจุดจุดจุด
วันนี้เลยจะมาโชว์ผลทดสอบ 5G ของ True และ AIS ให้ดู

ผมไม่มีความรู้ในเชิงลึกอะไรของทั้งสองค่ายนะครับ
แต่ที่เอามาให้ดูคือจากการทดสอบแบบบ้านๆเลย
จากคนใช้งานประเภทที่ไม่มีองค์ความรู้อะไร เพี้ยนขำหนักมาก

เครื่องผมค่าย True , เครื่องเพื่อนผมค่าย AIS

พื้นที่ทดสอบ : เครือสหพัฒน์ จ.ชลบุรี

เครื่องที่ใช้ทดสอบ : Iphone 12 Pro Max ทั้ง 2 เครื่อง

เลือกจุดเชื่อมต่อที่เดียวกัน

ผลที่ได้ ตามภาพเลยครับ สู้เขาไม่ได้จริงๆ

จะสังเกตุได้ว่า สัญญาณ AIS มาเต็ม ในขณะที่ของ True มาไม่เต็ม 2 - 3 ขีดเองครับ ในพื้นที่ที่ผมอยู่และใช้งานจริง

ผมก็พยายามปลอบใจตัวเองว่า ไม่เป็นไร สัญญาณของเรามาไม่เต็ม ซื้งมันควรจะมาเต็มเพราะพื้นที่ก็ค่อนข้างในตัวเมืองอยู่ แต่มันมาไม่เต็มก็ไม่เป็นไร มันก็มาเท่านี้ตลอดไม่เคยเห็นมันขึ้นเต็มสักที แจ้งไปแล้วกะ ทางทรูก็ยังไม่แก้ไขอะไรเหมือนเดิม เลยปล่อยเลยตามเลย

วิดีโอทดสอบ

จากใจผู้ใช้งานจริง ที่โดนเพื่อนขิงจนอยากย้ายไปซบ AIS แทน

ไปต่อ รึ สิพอส่ำนี้ เพี้ยนหืม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่