ใครพอรู้จักทนายความคดีแพ่งที่ดีราคาย่อมเยาในอุตรดิตถ์บ้าง?

สวัสดีครับ คือเรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมเนี่ย ด้วยความที่ความรู้น้อยบวกกับไว้ใจคนๆนึง(ผู้ชาย)มากเพราะเค้าภาพลักษณ์ดี ดูน่าเชื่อ ถือ ทำทีช่วยเหลือ จนวันนึงเมือ่ปี2556 เค้าได้บอกกับทางแฟนผมว่ารบกวนขอใช้ชื่อให้ช่วยกู้ซื้อบ้านหน่อยได้ไหม เพราะชื่อเค้าเองไม่สามารถกู้ซื้อได้ ซึ่งแฟนก็ได้บอกไปว่า หนูจะกู้ได้ไง เงินฝากก็ไม่มี งานหนูก็ขายส้มตำซึ่งก็ขายไม่ดี และผู้ชายคนนั้นบอกว่า เดี๋ยวเค้าจัดการเรื่องนั้นเอง ขอแค่ใช้ชื่อก็พอ(ธนาคารไทยพาณิชย์ที่อุตรดิตถ์) ซึ่งก็ผ่านจริงๆ ไม่รู้เค้าทำได้ยังไง ทางแฟนก็เลยลงชื่อให้เพราะด้วยความที่ว่าผู้ชายคนนั้นก็ได้ช่วยเหลือตนมาพอสมควรและดีกับตน หลังจากนั้นก็ไม่ได้ติดต่อกันด้วยความที่ว่าแฟนผมได้เดินทางไปทำงานที่ต่างประเทศ และก็คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไร จนล่าสุดเดินทางกลับไทยเมื่อ25 ธ.ค.2563 ที่ผ่านมา ทาง ตม.ได้แจ้งว่าชื่อเป็นตัวสีแดงนะ เป็นคดีนี้นะ ให้ไปติดต่อกรมบังคับคดีที่จังหวัดซะนะจะได้ไม่มีปัญหา พอไปหาเค้าที่บ้านแม่เค้าก็ไม่เจอ แต่เจอพี่สาวเค้า เค้าเลยต่อสายให้คุย พอคุยแล้วผู้ชายคนนั้นก็พูดเหมือนไม่ใช่เรื่องใหญ่ แล้วก็บอกเดี๋ยวจะเข้าไปดูที่กรมบังคับคดีให้ ซึ่งผมไม่คิดคิดว่าเค้าจะทำจะรับผิดชอบจริงๆเพราะขนาดเบอร์ผู้ชายคนนั้นรวมถึงเบอร์พี่สาวเค้า ที่ทางพี่สาวให้มายังไม่ใช่เบอร์เค้าทั้งสองคนจริงๆเลยครับก็อย่างที่เล่ามาครับ (ง่ายๆครับ แฟนผมโดนหลอก)รบกวนหน่อยนะครับ เครียดมากครับ แนะนำทีครับ ไม่ขอทนายฟันเละนะครับ บ้านเราความรู้น้อยและรายจ่ายเยอะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่