รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำชุดต่อไมค์ร้อง Karaoke ให้ด้วยครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมมีเครื่องเสียง Home theater DENON AVR-X250BT + JBL CINEMA 510 5.1  อยู่ครับ อยากจะร้อง Karaoke มันจะทำอย่างไรได้บ้างครับ
ตอนนี้ที่ผมลองหาข้อมูลดูก็จะมีอยู่ด้วยกันสองแบบก็คือ
1) ซื้อ Mixer มาต่อ home theater
2) ซื้อลำโพงมาต่อไมค์ต่างหากเลย และใช้ home theater เปิดเพลงขณะร้อง Karaoke

ส่วนตัวผมสนใจตัวเลือกที่สองครับ
ถ้าผมจะหาซื้อลำโพงค์สำหรับเสียงไมค์โดยเฉพาะราคาประมาน 5,000 +- ผมควรซื้อแบบไหนดีครับ หรืออยากจะแนะนำที่ราคาอื่นๆก็ได้นะครับผม เผื่อสนใจครับ

ขอบคุณค้าบบบ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่