แคสหนังจากโทรศัพท์ไปทีวีไม่ได้

โหลดหนังใส่แอป UC TUrbo แล้วแคสขึ้นทีวีด้วยแอป Cast to TV

ทีวี sony 55X8500E เป็นแอนดรอย มีโครมแคสในตัว  หน้าจอตอนแคส

เหมือนจะแคสได้แต่สักพักกลายเป็นจอดำไม่มีอะไรเกิดขึ้น  ลองเปิดหนังดูในโทรศัพท์ก็ดูได้ปกติ  ลองแคสคลิปวิดีโอที่เก็บในเครื่องก็ทำได้ ปัญหาเกิดจากอะไรมีทางแก้มั้ยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่