ถามเกี่ยวกับแอพแอนดรอยทีวีใช้ใน Android box ธรรมดาได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
แอพแอนดรอยทีวีสามารถใช้ใน Android box ธรรมดาได้ไหมครับ  ผมเพิ่งซื้อ Android box มา เอายูทูปสำหรับแอนดรอยด์ทีวีลงได้ 1 ตัวคือลงแทนตัวที่ติดเครื่อง(youtube for android tv  ver 1.03)แบบ apk (youtube for android tv ver 2.03) ลงแล้วตัวที่ติดเครื่องหายไป

youtube for android tv  ver 1.03  มันไม่มีโฆษณาแต่ก็ไม่มีตัวคอนโทรลบนเนื้อหาหรือเลือกเนื้อหาดูตรงไหน ข้ามตรงไหน
พอลงจากเพลย์สโตร์ก็เป็นเวอร์ชันแอนดรอยด์ธรรมดา

แต่พอลง android tv apk ของแอพอื่น ลงไม่ได้ซะงั้น หมายถึง android tv บางตัวลงได้รึครับ

พอใช้แอพ AirPin (Pro Ver.) ที่ติดเครื่องมา  ทำ Airplay สะท้อนยูทูปจากไอแพดขึ้นจอทีวีเลือกออกได้ทั้ง Mirror และแบบ Cast ถ้าแคสท์อัพเอามีเดียขึ้นจอยังบังคับยูปทูปที่ทีวีได้เลย  ลองกับแอพอื่นอย่าง PlayerXtreme / 3BB cloudtv ก็ได้  คือไปจากไอแพดเฉพาะมีเดีย อันนี้เรียกแคสท์รึสะท้อน(mirror)ครับ แล้วทั่วๆไปก็เป็นแบบนี้ไหมครับ

**เครื่อง android box เป็น mecool m8s pro w (ver.2007)  แอนดรอยด์เป็นเวอร์ชั่น 7.1
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่